ताज्या घडामोडी

शिक्षक सर्वगुणसंपन्न असावा, म्हणजे समाजाला तो आदर्शाची शिकवण देतो…

येवला, ता. सचिन वखारे
शिक्षक सर्वगुणसंपन्न असावा, म्हणजे समाजाला तो आदर्शाची शिकवण देतो. ज्ञानात नेहमी अपडेट राहणारा व मूल्ये जपणारा शिक्षक निवृत्तीनंतरही समाजासाठी आरसा असतो. शिक्षक, वक्ता, प्रवचनकार, भजनी आणि मूल्यांचा संचय असलेले प्राचार्य शरद ढोमसे असेच व्यक्तिमत्व असून, आजही ते नव्या-जुन्या पिढीला आदर्श असल्याचे प्रतिपादन माजी आमदार मारोतराव पवार यांनी केले.ढोमसे यांचा सेवापूर्तीनिमित्त सावरगावचे ग्रामस्थ, संभाजीराजे पवार मित्र मंडळ व विद्यालयातर्फे सत्कार करण्यात आला. त्यावेळी ते बोलत होते. शिक्षक आमदार किशोर दराडे, नगरसूलच्या शिक्षण प्रसारक मंडळाचे सरचिटणीस प्रमोद पाटील, माजी शिक्षण उपसंचालक दत्तात्रय जगताप, मुंबईतील महानंदा दुधचे अध्यक्ष राजेंद्रबापू जाधव, लासलगाव मर्चंटचे माजी अध्यक्ष रमेश शिंदे, विनता ढोमसे, माजी सभापती संभाजीराजे पवार, जिल्हा दुध संघाचे माजी अध्यक्ष डॉ. नवलसिंग पवार, अर्जुन कोकाटे आदी व्यासपीठावर होते. आमदार दराडे, श्री. जगताप, श्री. कोकाटे, तससिलदार सारंग ढोमसे यांनी मनोगत व्यक्त केले.
दरम्यान, मागील दोन वर्षांत निवृत्त झालेले दिलोप अहिरराव, बी. एन. सोनवणे, श्रीमती निकम, व्ही. एन. दराडे, एन. आर. पवार, एस. आर.पैठणकर, एन. एम. वाघ, सीताराम ठोंबरे, सीताराम आरखडे, आर. एस. पाटील, एस. एम. सानप आदींचाही या वेळी सत्कार करण्यात आला. वसंत विंचूयांनी प्रास्ताविक केले. तुकाराम डरांगे यांनी सूत्रसंचालन केले. संतोष विंचू यांनी आभार मानले. नवलसिंग महाले, प्रदीप पवार, उद्योजक गोरख आबा पवार, माजी नगरसेवक राजेंद्र लोणारी, प्रमोद सस्कर, शितल शिंदे, बाजार समितीचे संचालक बापू गायकवाड, पर्यवेक्षक आर. जी. पैठणकर, विजय जाधव, अंबादास निकम, विलासराव काटे, भगवान काटे, दीपक काटे, शिक्षक नेते आण्णासाहेब काटे, अनिल साळुंके, प्राचार्य डी. बी. नागरे, उपप्राचार्य मारुती अलगट, जालींदर पवार, अशोक भुरुक, नंदु घोडेराव, माधवराव ढोमसे, प्रशांत शिंदे, आबासाहेब शिंदे, पत्रकार संघाचे खजिनदार सचिन वखारे, संतोष जाधव, नथुआप्पा लिंगायत, आकाशपवार, छबुराव ढोमसे, शिवाजी ढोमसे, भाऊलाल ढोमसे, रामदास म्हाळसकर, महंत बापु कुलकर्णी, तुकारामबाबा पवार, छगन गोविंद, हुसेन तांबोळी, गयासुद्दीन तांबोळी, छायाताई गांगुर्डे, आबासाहेब कछवा प्रतिभा मांडवडे, बळीराम मांडवडे, राजेंद्र पाटील, प्रशांत सोळंकी, दिनकरराव पवार, कचेश्वर काटे, बबन काटे, गजानन तिवारी, नाना काकड, किशोर गायकवाड, सुनील जगताप, संपत ढोमसे, काशिनाथ ढोमसे, आण्णासाहेब ढोमसे, श्रीराम ढोमसे, रमेश ढोमसे, योगेश हांडे, तानाजी ढोमसे आदींसह हितचिंतक मोठ्या संख्येने उपस्थित होते. न्यू इंग्लिश स्कुलच्या शिक्षकांनी संयोजन केले.

Share

Chief Editor Kazi Salim Allauddin 9850140788 येवलाco Chif Editor DR. Bharat Devalekar Sarkar Mumbai +919004737999

आमचे आपल्या साठी अमुल्य प्रकाश poicetimes.co.in

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!