ताज्या घडामोडी

10वी-12वी च्या विद्यार्थ्यांसाठी गुड न्यूज, ‘या’ विद्यार्थ्यांचे शुल्क झाले निम्मे..

10वी-12वी च्या विद्यार्थ्यांसाठी गुड न्यूज, ‘या’ विद्यार्थ्यांचे शुल्क झाले निम्मे ..

सुबोध सावंत -नवी मुंबई प्रतिनिधी

राज्य सरकारें 10वी और 12वीच्या विद्यार्थ्यां मोठा प्रदान किया जा सकता है। अब बोर्डाच्या परीक्षेत देण्यात येणाऱ्या सवलतीच्या गुणांना या पूर्वी मोजावे लागणारे 50 रुपये के शुल्क में कमी आले आहे। यामुळे विद्यार्थ्यां में आनंदा के माहौल में पसरले आहे।

मिळालेल्या माहितिनुसार, राज्यातील दहावी और आणि बारावी बोर्ड परीक्षेत सवलतीच्या गुणांचा अतिरिक्त लाभ घेण्यासाठी विद्यार्थ्यांकडून परीक्षा शुल्काव्यतिरिक्त 50 रुपये अधिक आकार जातील, असं माध्यमिक व उच्च माध्यमिक शिक्षण मंडळाने जाहीर केलं होतं। पण या निर्णय मामूली और पालकों के गिलास विरोध केला गेला। या मैगनीमुळे सरकार ने अब शुल्क नहीं लिया है छात्रों के हितों को ध्यान में रखते हुए थेट 25 घंटे और आले आहे.

या’ विद्यार्थ्याना मिळणार स्वालतीचे गुण..

दहावी और बारावी बोर्ड परीक्षेत शास्त्रीय कला, दर्शनीय क्षेत्र प्राविण्य मिळवणाऱ्या और आणि लोककला प्रकार में सहभागी खेळाडू, एनसीसी, स्कूट और गाईड विद्यार्थ्याना स्वालतीचे गुण प्रदान येतात। या विद्यार्थ्याना बोर्डाच्या परीक्षेत आक्षेपचा तक्का वाढवण्यास हे गुण हातभार लावत असतात।

छात्र संवलतीच्या अतिरिक्त गुणांसाठी शाळा, शिक्षणाधिकारी किंवा जिला क्रीडा अधिकाऱ्यांमार्फत प्रस्ताव दखल करतात। परंतु संवलतीच्या अतिरिक्त गुणांचा लाभ घण्यासाठी फरवरी-मार्च 2023 परी संकेतासून प्रति विद्यार्थी 50 रुपये छाननी शुल्क हे शाळा, कनिष्ठ सहयोगकदून प्रस्ताव सादर करत अताना द्वारे किंवा रोख रक्कम भरणा महणून विभागीय मंडल मंडल स्तरवार घेण्यात येणार होतं। अब शुल्क 25 11 कम कर रहा है, अब विद्यार्थ्याना फक्त 25 रुपये भरावे लागणर आहेत, एक राज्य शिक्षण बोर्डकडून सांगण्यात आलें आहे।

Share

Chief Editor Kazi Salim Allauddin 9850140788 येवलाco Chif Editor DR..AFAZAL Devalekar Sarkar Mumbai +919004737999

आमचे आपल्या साठी अमुल्य प्रकाश poicetimes.co.in

Related Articles

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Back to top button
Don`t copy text!